Thủ tục sửa đổi giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu

Câu hỏi:

Câu hỏi:

Chào các anh/chị Luật sư. Tôi có vấn đề cần tư vấn sau: Công ty tôi đã được cấp giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu. Sau khi công ty tôi nhận giấy chứng nhận thì phát hiện địa chỉ ghi trên giấy chứng nhận bị sai. Vậy trong trường hợp này thì phải làm như thế nào ạ?

Trân trọng cảm ơn!

 

Trả lời:

Chào bạn! Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới thư mục tư vấn của công ty chúng tôi, với câu hỏi của bạn chúng tôi xin trả lời như sau:

1/ Căn cứ pháp lý

- Luật Sở hữu trí tuệ năm 2005;

- Luật Sở hữu trí tuệ sửa đổi, bổ sung năm 2009.

2/ Nội dung tư vấn

Căn cứ theo quy định tại Điều 97 Luật sở hữu trí tuệ năm 2005 thì chủ văn bằng bảo hộ có quyền yêu cầu cơ quan quản lý nhà nước về quyền sở hữu công nghiệp sửa đổi những thông tin sau đây trên văn bằng bảo hộ:

- Thay đổi, sửa chữa thiếu sót liên quan đến tên và địa chỉ của tác giả, chủ văn bằng bảo hộ;

- Sửa đổi bản mô tả tính chất, chất lượng đặc thù, khu vực địa lý mang chỉ dẫn địa lý; sửa đổi quy chế sử dụng nhãn hiệu tập thể, quy chế sử dụng nhãn hiệu chứng nhận.

Theo đó, địa chỉ trên Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu của Công ty bạn bị sai có thể thực hiện thủ tục sửa đổi văn bằng bảo hộ tại Cục Sở hữu trí tuệ.

* Thành phần hồ sơ bao gồm: 

– Tờ khai ( 02 bản)

– Bản gốc Giấy chứng nhận đăng ký nhãn hiệu

– Giấy uỷ quyền (trường hợp nộp đơn thông qua đại diện);

– Bản sao chứng từ nộp phí, lệ phí (trường hợp nộp phí, lệ phí qua dịch vụ bưu chính hoặc nộp trực tiếp vào tài khoản của Cục Sở hữu trí tuệ)

– Tài liệu xác nhận việc thay đổi tên, địa chỉ (bản gốc hoặc bản sao có công chứng quyết định đổi tên, địa chỉ; giấy phép đăng ký kinh doanh có ghi nhận việc thay đổi tên, địa chỉ; các tài liệu pháp lý khác chứng minh việc thay đổi tên, địa chỉ).

Thời hạn giải quyết: 01 tháng kể từ ngày tiếp nhận hồ sơ.

LUẬT SƯ TƯ VẤN SỞ HỮU TRÍ TUỆ - CÔNG TY LUẬT TNHH THUẾ VÀ LUẬT HÀ NỘI

Quý khách có nhu cầu tư vấn sử dụng dịch vụ pháp lý của Thuế và Luật Hà Nôị vui lòng liên hệ qua:

🏠 Tầng 16- Tòa nhà TNR - Vincom Center, 56 Nguyễn Chí Thanh, Quận Ba Đình, thành phố Hà Nội.

0917.157.698 - 052.204.2869 hoặc (024) 22. 159.123

📩 thuevaluathanoi@gmail.com

VIẾT BÌNH LUẬN CỦA BẠN

THÔNG TIN LIÊN HỆ


logo.jpg

Giờ làm việc:

Thứ 2 đến thứ 6: 8h đến 17h
Thứ 7: 9h đến 12h

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào, hãy nhấc máy và gọi chúng tôi để được tư vấn